![](images/counter/3.png)
![](https://www.dinchi.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.dinchi.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.dinchi.go.th/images/counter/d6.png)
![](https://www.dinchi.go.th/images/counter/d5.png)
![](https://www.dinchi.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.dinchi.go.th/images/counter/d5.png)
![](https://www.dinchi.go.th/images/counter/d3.png)
ออนไลน์ : 11
หัวข้อ :: เชิญร่วมกิจกรรม เดินรณรงค์ ทำความดีด้วยใจ ลดรับ ลดให้ ลดใช้ถุงพลาสติก ในวันที่ 25 ธันวาคม 2563
องค์การบริหารส่วนตำบลดินจี่
จัดกิจกรรมเนื่องในวันสิ่งแวดล้อมไทย และวันอาสาสมัครพิทักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมหมู่บ้านแห่งชาติ
ประจำปี 2563 "ทำความดีด้วยใจ ลดภัยสิ่งแวดล้อม" ด้วยการเดินรณรงค์ เชิญชวนประชาชนในตำบลดินจี่ ได้ตระหนักถึงการกำจัดขยะในครัวเรือน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อลดปริมาณการใช้ถุงพลาสติก ถุงหิ้ว และกล่องโฟม โดยเริ่มเดินรณรงค์ในวันที่ 25 ธันวาคม 2563 เวลา 09.30 น. ณ หน้าที่ทำการ อบต.ดินจี่ ถึงทางเข้าบ้านดินจี่ หมู่ที่ 6
![](/upload/images/2018-06_6dc92c3c4c25fb7.png)
![](/upload/images/ad05ef9f5d73ea0a8583f7d088fd8046_small.jpeg)
จัดกิจกรรมเนื่องในวันสิ่งแวดล้อมไทย และวันอาสาสมัครพิทักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมหมู่บ้านแห่งชาติ
ประจำปี 2563 "ทำความดีด้วยใจ ลดภัยสิ่งแวดล้อม" ด้วยการเดินรณรงค์ เชิญชวนประชาชนในตำบลดินจี่ ได้ตระหนักถึงการกำจัดขยะในครัวเรือน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อลดปริมาณการใช้ถุงพลาสติก ถุงหิ้ว และกล่องโฟม โดยเริ่มเดินรณรงค์ในวันที่ 25 ธันวาคม 2563 เวลา 09.30 น. ณ หน้าที่ทำการ อบต.ดินจี่ ถึงทางเข้าบ้านดินจี่ หมู่ที่ 6
![](/upload/images/2018-06_6dc92c3c4c25fb7.png)
![](/upload/images/ad05ef9f5d73ea0a8583f7d088fd8046_small.jpeg)
วันที่ : 21 ธันวาคม 2561 View : 1519